PDA

Xem phiên bản đầy đủ : chỉ dùm em cách tính điểm trung bình chung học kỳ và tích lũy với

tri.dtk10
11-01-2011, 07:36 PM
em năm nay mới năm nhất, và có nguy cơ "tốt nghiệp sớm" vì cái tội khoái nghỉ xả hơi sau khi thi đh, làm bài kiểm tra bài thì tủ đè, bài thì hấp tấp => về hưu

cho em hỏi cách tính điểm trung bình chung học kỳ và tích lũy với nhé. hướng dẫn và ví dụ cụ thể luôn đi ạ (em học 4 học phần là toán 2 tín chỉ , lý 2 tín chỉ, hóa 3 tín chỉ, mác-lênin 5 tín chỉ nha)

PS: AI BIẾT THÌ TRẢ LỞI, NỎ BIẾT THÌ ĐỪNG CÓ VIẾT SPAM

Nothing Is Impossible
11-01-2011, 07:46 PM
Thì điểm bình quân là bằng điểm tổng kết từng môn nhân với số đơn vị học trình (hoặc tín chỉ) rồi lấy tổng tất cả chia cho tổng số đơn vị học trình (hoặc tín chỉ)

tri.dtk10
11-01-2011, 08:06 PM
em thấy nó kỳ kỳ, giả sử em thi toàn D=1 thì nó thế này:
Điểm trung bình chung tích lũy=(2x1+2x1+3x1+5x1)/(2+2+3+5)=1 coi như là ko về hưu
nhưng lúc mới vô thầy có "nắn gân" là đạt nhiều D quá là coi như đi gặp MR DIE luôn mà ta
em thấy kỳ kỳ chỗ này

hoangbach_na
11-01-2011, 08:20 PM
em năm nay mới năm nhất, và có nguy cơ "tốt nghiệp sớm" vì cái tội khoái nghỉ xả hơi sau khi thi đh, làm bài kiểm tra bài thì tủ đè, bài thì hấp tấp => về hưu

cho em hỏi cách tính điểm trung bình chung học kỳ và tích lũy với nhé. hướng dẫn và ví dụ cụ thể luôn đi ạ (em học 4 học phần là toán 2 tín chỉ , lý 2 tín chỉ, hóa 3 tín chỉ, mác-lênin 5 tín chỉ nha)

PS: AI BIẾT THÌ TRẢ LỞI, NỎ BIẾT THÌ ĐỪNG CÓ VIẾT SPAM
Bạn là sinh viên khóa 2010. Chắc chắn bạn học theo quy chế tín chỉ. Nên cách tính điểm có nhiều điều khó hiểu. Tôi tới thời điểm này cũng chưa hiểu hết, Chỉ dám chỉ cho bạn mấy cái đơn giản để bạn khỏi lơ là việc học rồi "ra trường sớm". hi.
Có 2 kiểu điểm.
- Đầu tiên là điểm thi - là kết quả bạn thu được khi thi kết thúc học phần. (gồm 70% điểm thi và 30% điểm chuyên cần)
Cách tính điểm trung bình học kỳ: VD: kì 1 bạn học các môn như trên thì sẽ tính = (Đthi Toan.2 + Đthi Lý.2 + Đthi Hóa.3 + Đthi Mác Lê Nin.5)/12
- Loại điểm thứ 2 là điểm tích lũy (điểm này liên quan nhất tới việc được học, được đăng ký học phần hay bị đuổi học).
Nó được quy ra từ điểm trung bình môn của bạn. Có 5 bậc thang tương ứng với 5 mức điểm tích lũy. A: 4, B: 3, C: 2, D: 1 và F: 0.
Nếu kết quả kết thúc môn của bạn tốt, nằm trong khoảng điểm tích lũy từ C trở lên thì tốt. Còn có quá nhiều D thì khả năng out của bạn rất cao. Còn F thì khỏi phải nói nữa.
Cách tính điểm trung bình chung tích lũy=(điểm tích lũy môn Toán. số tín chỉ+ điểm tích lũy môn Lý.số tín chỉ+.....)/số tín chỉ bạn học.
Lưu ý: điểm tích lũy môn chính là số điểm tương ứng mà bạn quy từ điểm kết thúc môn qua thang điểm đã cho.
Nếu Điểm Trung Bình chung tích lũy <1.1 cho HK1, <1.2 cho HK2.... thì bạn sẽ chào tạm biệt thầy cô và bạn bè.
Nói chung tôi chỉ biết một số nội dung cơ bản như vậy! Còn gì chưa hiểu thì bạn có thể vui lòng đọc thêm trong cuốn Quy Chế Tín Chỉ, hỏi trực tiếp cố vấn học tập hoặc phòng đào tạo. Thân!

em thấy nó kỳ kỳ, giả sử em thi toàn D=1 thì nó thế này:
Điểm trung bình chung tích lũy=(2x1+2x1+3x1+5x1)/(2+2+3+5)=1 coi như là ko về hưu
nhưng lúc mới vô thầy có "nắn gân" là đạt nhiều D quá là coi như đi gặp MR DIE luôn mà ta
em thấy kỳ kỳ chỗ này
Đúng rồi! Vì nó liên quan đến các kì sau. Quên nhắc thêm là Trung bình chung tích lũy <2 thì bạn sẽ không được đăng ký quá 14 Tín Chỉ và vì thế đương nhiên bạn sẽ phải rút >2 môn học của kì học bạn hok đạt yêu cầu đó. Thời gian khóa học hết, bạn vẫn còn nợ nhiều môn, trong khi kì cuối bạn hok đủ 2,0 thì coi như bạn ra trường đúng hạn nhưng hok có Bằng. Đọc thêm tài liệu nhá! Thân.

tri.dtk10
11-01-2011, 08:56 PM
trong quy chế nói học kỳ đầu tiên thì điểm tích lũy của tụi em phài từ 0.8 trở lên mới ko die, vậy thì nếu điểm của em toàn D nhưng ko có F thì vẫn chưa tiêu đời mà còn ngáp ngáp phải ko ạ, rồi sau đó gỡ từ từ ở học kỳ sau???? hic, chủ quan khinh địch, bại khi chưa đánh

hoangbach_na
11-01-2011, 09:05 PM
trong quy chế nói học kỳ đầu tiên thì điểm tích lũy của tụi em phài từ 0.8 trở lên mới ko die, vậy thì nếu điểm của em toàn D nhưng ko có F thì vẫn chưa tiêu đời mà còn ngáp ngáp phải ko ạ, rồi sau đó gỡ từ từ ở học kỳ sau???? hic, chủ quan khinh địch, bại khi chưa đánh

Vậy thì bạn phải thật cố gắng. Nhưng đừng chủ quan. Bị đuổi bất cứ khi nào hok biết đó. CỐ lên nhá! Thân!

tri.dtk10
11-01-2011, 09:16 PM
haizz........ đau lòng quá

phuonghuybmt01
11-01-2011, 11:14 PM
Bình tĩnh - tự tin không cay cú. Âm thầm - cày cuốc - gỡ lại sau.
Có chút nguy hiểm là từ giờ ko có thi lại đâu. Rớt là học lại luôn.

tri.dtk10
12-01-2011, 07:19 AM
thôi thì chờ kỳ sau thôi, cũng coi như là một bài học, hết dám lơ là

Jigi
22-01-2011, 11:11 AM
chu choa kiểu này ai học Y coi như tiêu lun ... kì 2 sắp tới toàn mấy môn khó nuốt kô:06: :06::06: học Y mà chơi tín chỉ có nước sau này dễ chết người nhu choi:hang::laluot_07: